રૂા.૩૫૦ કરોડના એગ્રો એન્ડ ફૂડ પ્રોસેસિંગ સેકટરમાં એમઓયુ કરતી એમજે કોકોનટ પ્રોડક્ટ પ્રા. લી.

0

વિશ્વભરના રોકાણકારો વાયબ્રન્ટ ગુજરાત ગ્લોબલ સમિટ – ૨૦૨૪ અંતર્ગત રોકાણ કરીને પોતાની કંપનીનો ગ્રોથ વધારવા અને માર્કેટિંગના નવા આયામો માટે ગુજરાત આવી પોતાનાં મૂડી રોકાણ દ્વારા પોતાની પ્રોડક્ટને વિશ્વભરના ગ્રાહકો માટે બજારમાં મૂકે છે. આવી કંપનીઓ સાથે કદમ મિલાવવા ગુજરાત ની કંપની એમજે કોકોનટ પ્રોડક્ટ પ્રા.લી. દ્વારા નાળીયેર ની ખેતી અને ખેતીથી રાષ્ટ્રનાં વિચાર સાથે કંપની દ્વારા પોતાનાં પ્રોજેક્ટમાં ખેડૂતોને સીધો લાભ મળે અને દરીયાઇ વિસ્તારમાં જે છેવાડાનાં માનવી છે તે લોકોને અનેક રીતે લાભ મળે તેવાં ઉમદા હેતુથી ગુજરાત સરકારનાં એગ્રો અને ફૂડ પ્રોસેસિંગ સેક્ટર સાથે ગૂજરાત સરકારના કૃષિ અને પશુપાલન કેબિનેટ મંત્રી રાઘવજીભાઇ પટેલ તેમજ રાજયના પંચાયત અને કૃષિ રાજ્યમંત્રી બચુભાઈ ખાબડની હાજરીમાં રૂપિયા ૩૦૦ કરોડનાં મૂડીરોકાણ અને ૩૫૦૦ બેરોજગારોને નોકરી સહિત અનેક લોકોને પ્રત્યક્ષ અને પરોક્ષ રીતે રોજગારી આપવાના એમઓયુ કરવામાં આવેલ છે. આ પ્રોજેકટ અંતર્ગત રાજયના દરીયાઇ વિસ્તારમાં સરકારના નીતિ નિયમો અનુસાર આ પ્રોજેક્ટ વહેલી તકે શરૂં કરવામાં આવશે. નાળિયેરએ ખોરાક, તેલ, નારિયેળ પાણી, નારિયેળનું દૂધ અને દવાનો સ્ત્રોત છે. તે કદાચ સદીઓથી માનવીઓ દ્વારા ઉપયોગમાં લેવાય છે.
આજે, તે સ્વપ્નશીલ આરામનું સામાન્ય દ્રશ્ય છે અને વધુને વધુ આરોગ્યનું પ્રતીક છે. ભારત વિશ્વનો ત્રીજાે સૌથી મોટો નારિયેળ ઉત્પાદક દેશ છે. કોપરા અને નાળિયેર તેલ નાળિયેર પ્રક્રિયા ઉદ્યોગના બે મુખ્ય ઉત્પાદનો છે. બદામના કુલ ઉત્પાદનના લગભગ ૬૦%નો ઉપયોગ ખોરાકના હેતુઓ માટે થાય છે અને બાકીનો તેલ નિષ્કર્ષણ માટે વપરાય છે. આપણા દેશમાં નવી પ્રોડક્ટ લાઇન્સ શરૂ કરવા માટે જરૂરી કાચો માલ હોવા છતાં, નારિયેળના વિવિધ ઉત્પાદનો જેમ કે ડેસીકેટેડ નારિયેળ અને તેનો પાવડર, પેક્ડ નારિયેળનું દૂધ, નારિયેળ ક્રીમનો સંપૂર્ણ ઉપયોગ કરવા માટે આધુનિક ટેક્નોલોજીના ઉપયોગમાં ન્યૂનતમ પ્રગતિ થઈ છે , નાળિયેરનું દૂધ પાવડર, ટેન્ડર નાળિયેરનું પાણી, સરકો, નાતા- ડી-કોકો, વગેરે. કોકોનટ ડેવલપમેન્ટ બોર્ડ, કોચી જેવી સંસ્થાઓએ નારિયેળમાંથી મૂલ્યવર્ધિત ખાદ્ય ઉત્પાદનોના ઉત્પાદન માટે જરૂરી તકનીકો વિકસાવી છે, જેમાં સારી વ્યાવસાયિક ક્ષમતા છે, સ્થાનિક તેમજ નિકાસ બજારમાં બંને. નારિયેળ આધારિત ફૂડ પ્રોસેસિંગ પ્લાન્ટ એક સંકલિત પ્રકારનો હશે જે નિકાસની મોટી સંભાવના ધરાવતા બહુવિધ ઉત્પાદનોને પહોંચાડશે. પ્લાન્ટમાં નીચેના ઉત્પાદનોનું ઉત્પાદન કરવાની દરખાસ્ત કરવામાં આવી છે. (વર્જિન કોકોનટ ઓઇલી) સ્પ્રે સૂકા કોકોનટ મિલ્ક પાવડરી) ડેસીકેટેડ કોકોનટ પાવડરી) કોકોનટ વિનેગાર્વ) નાટા-ડી-કોકો ઉપરાંત, તે જ પ્લાન્ટ અન્ય નાળિયેર આધારિત ખોરાકની પ્રક્રિયા કરવા માટે પણ સક્ષમ છે. નાળિયેર દૂધ ક્રીમ, પેક્ડ ટેન્ડર કોકોનટ વોટર અને સામાન્ય નાળિયેર તેલ જેવા ઉત્પાદનોની માંગ વધારે છે જેમાં મશીનરીનો વધુ ઉમેરો કરવામાં આવ્યો નથી.વાઇબ્રન્ટ ગુજરાત સમિટ – ૨૦૨૪ થકી અમારી કંપની રાજ્યના લોકોને અગણિત લાભ અને બેરોજગારોને રોજગારી મળી રહેશે જેનો સંપુર્ણ શ્રેય ગુજરાતના પનોતા પુત્ર અને દિઘર્દ્રષ્ટા વડાપ્રધાન નરેન્દ્રભાઈ મોદી, ગુજરાતના યશસ્વી મુખ્યમંત્રી ભૂપેન્દ્રભાઇ પટેલ, ગૂજરાત સરકારના કૃષિ અને પશુપાલન કેબિનેટ મંત્રી રાઘવજીભાઇ પટેલ તેમજ રાજયના પંચાયત અને કૃષિ રાજ્યમંત્રી બચુભાઈ ખાબડ અને એગ્રો અને ફૂડ પ્રોસેસિંગ સેક્ટર સહિત કૃષિ વિભાગનાં સલગ્ન અધિકારીઓને ફાળે જાય છે એમ કંપનીના ડિરેક્ટર જીજ્ઞેશ જાેગી, માધવી જાેગી, પ્રોજેકટ ડિરેક્ટર મનીષભાઈ ર્નિમળ, જાેલી ફ્રાન્સિસ કાટ્ટુકાલ, તથા હંસા સંજયકુમાર પંડ્યા દ્વારા જણાવવામાં આવેલ છે.

error: Content is protected !!