કોરોના કાળમાં નવરાત્રી પૂર્વે ફૂલોના ભાવમાં તોળાતો વધારો

૧૭ ઓકટોબરથી નવરાત્રીનો પ્રારંભ થશે. શહેરના મંદિરોમાં આ વખતે કોરોનાને કારણે કોઈ ખાસ હલચલ જોવા નહી મળે. પરંતુ લોકો સોશ્યલ ડીસટન્સથી પૂજા-અર્ચના કરશે. આ વખતે પૂજા સામગ્રી, ખાદ્ય સામગ્રીના દરમાં કોઈ વધારો કરવામાં આવ્યો નથી. જો કે, ફૂલો મોંઘા હોવા જોઈએ કારણ કે લોકડાઉનમાં મોટાભાગના ખેડૂતોએ જાતે પાકનો નાશ કર્યો હતો. ૧૭ ઓકટોબરથી નવરાત્રીને લઈને સ્થાનીક વેપારીઓએ પૂજા સામગ્રીના વેંચાણની તૈયારીઓ શરૂ કરી છે. આ વખતે ફૂલોનો દર વધુ વધવાની અપેક્ષા છે અને ફળનો દર પણ થોડો વધી શકે છે. પૂજા કરવાથી સામગ્રીનો દર વધશે નહીંૅં નવરાત્રીમાં પૂજા કરનારાઓ માટે એક રાહતના સમાચાર છે કે નવરાત્રીમાં પૂજા-અર્ચના કરવાની વસ્તુઓ પહેલા કરતા સસ્તી હશે, પરંતુ મોંઘી નહીં થાય. જે નાળિયેર ૪૦ રૂપિયામાં વેંચાય છે, તે આ વખતે પણ ૩૫-૪૦ રૂપિયામાં મળશે. જે પાન ૫ રૂપિયામાં મળતું હતું તે હવે ફકત ૩ રૂપિયા મળશે. ધૂપ અગરબત્તીના દરમાં નજીવો વધારો જોઈ શકાય છે. નોંધનીય છે કે, લોકડાઉનમાં ફૂલોનો વપરાશ ન થતાં ખેડૂતોએ પાકનો નાશ કર્યો હતો. હવે પણ ફૂલોનો વપરાશ અત્યંત ઓછો છે. આ જ કારણ છે કે મેરીગોલ્ડ ફૂલ ૩૦૦ રૂપિયા પ્રતિ કિલો સુધી વેંચી શકે છે. ગુલાબનું ફૂલ પણ ૩૦૦ રૂપિયા પ્રતિ કિલોમાં વેંચાય તેવી શકયતા છે. કોરોના કાળમાં ખેડૂતોએ ફૂલોની ખેતીનો નાશ કર્યો હતો આથી જ ફૂલો મોંઘા થશે.

#saurashtrabhoomi #media #news #gujarat #junagadandgandhinagar #marketing #radio #photography #socialmedia #entertainment #instagram #tv #business #podcast #branding #like#advertising #press #doubletap #saurashtranews #gujaratnews

error: Content is protected !!