ગુજરાતના સંદીપ રાજપૂતે ૧૮ કરોડ રૂપિયાની છેતરપિંડી કરી હતી

0

ગુજરાતના પ્રખ્યાત ‘ફેક ઓફિસ કૌભાંડ’ના આરોપી અને માસ્ટરમાઇન્ડ સંદીપ રાજપૂતનું અવસાન થયું છે. સંદીપને ગભરાટ (છાતીમાં દુખાવો)ના કારણે છોટા ઉદેપુરની સિવિલ હોસ્પિટલમાં દાખલ કરવામાં આવ્યો હતો, જ્યાં સારવાર દરમિયાન તેનું મોત નીપજ્યું હતું. સંદીપ પર છોટા ઉદેપુર અને દાહોદમાં નકલી ઓફિસો ખોલીને કરોડોની ગ્રાન્ટ લેવાનો ગંભીર આરોપ હતો. આમ કરીને તેણે સરકાર સાથે લગભગ ૧૮ કરોડ રૂપિયાની છેતરપિંડી કરી હતી.નકલી ઓફિસ કૌભાંડનો આરોપી સંદીપ છેલ્લા ૭ મહિનાથી જેલમાં હતો. તેમના મૃતદેહને પોસ્ટમોર્ટમ માટે વડોદરા લવાયો છે. તમને જણાવી દઈએ કે સંદીપ રાજપૂતે કેવી રીતે સરકારી યોજનાઓમાંથી ગ્રાન્ટ લઈને ૧૮ કરોડ રૂપિયાની છેતરપિંડી કરી હતી.ખરેખર, પોલીસના જણાવ્યા અનુસાર, સંદીપે ગુજરાતમાં અલગ-અલગ જગ્યાએ કુલ ૬ ઓફિસો ખોલી હતી. જેમાંથી ૪ કચેરીઓ માત્ર કાગળ પર જ ચાલી રહી હતી. ગયા વર્ષે એટલે કે ૨૦૨૩માં પોલીસને તપાસમાં જાણવા મળ્યું હતું કે આ કૌભાંડ છેલ્લા ચાર વર્ષથી ચાલી રહ્યું હતું. જેમાં અંદાજે રૂ. ૧૮ કરોડની સરકારી ગ્રાન્ટ મંજૂર કરવામાં આવી હતી.પોલીસે આ કેસમાં તપાસ આગળ ધપાવી ત્યારે સરકારી અધિકારીઓની મિલીભગત પણ સામે આવી હતી. પોલીસે આ કેસમાં નિવૃત્ત આઈએએસ બીડી નિનામાની ધરપકડ કરી હતી. બાદમાં જિલ્લા પંચાયતના સિંચાઈ વિભાગના ઈજનેર ઈશ્વર કોલેચાની પણ ધરપકડ કરવામાં આવી હતી.
છેતરપિંડીની પ્રાથમિક તપાસમાં એવું બહાર આવ્યું હતું કે હેતુ અધિકારીએ ૧૦૦ થી વધુ વિકાસના કામો મંજૂર કર્યા હતા, જેમાંથી મોટા ભાગના આ બનાવટી સરકારી કચેરીને આપવામાં આવ્યા હતા. સંદીપ રાજપૂતે
સરકારી મીટીંગોમાં પણ ભાગ લઈ છેતરપિંડી આચરી હતી.

error: Content is protected !!