જૂનાગઢનાં ઉપરકોટ સ્થિત શાહી જામ્મા મસ્જીદની અસલ ઓળખ જાળવી રાખવા કલેકટરશ્રીને રજૂઆત

જૂનાગઢનાં ઉપરકોટ કિલ્લામાં આવેલ એૈતિહાસીક શાહી જામ્મા મસ્જીદની રાજકોટ ચેરીટી કમિશ્નરશ્રી કચેરીનાં નોંધણી દાખલો નં.બી.૬ર૭(જૂનાગઢ), નંબર ૧૭ર૩૦ સાર્વજનિક ટ્રસ્ટથી નોંધાયેલ, સને પ સપ્ટેબર ૧૯૬૭નાં રોજ કમિશ્નરશ્રી મો.ઝ. લાલવાણી હસ્તે રજીસ્ટર નોંધ થયેલ છે. આ ઉપરકોટ કિલ્લાની શાહી જામ્મા મસ્જીદ તેમજ અન્ય ૧૦ મસ્જીદ તેમજ મોહબ્બત મકબરા બહાઉદીન મકબરા જે રાજય સરકાર હસ્તક નોંધાયેલ છે. આ દરેક મિલકત આઝાદીથી આજ સુધી જૂનાગઢ કલેકટરશ્રી,(ચેરમેન) વહીવટદાર મામલતદાર હસ્તકની છે, જેનું ગુજરાત રાજય સરકાર કાયદા વિભાગ ગાંધીનગરનાં હસ્તક છે. હાલ રિસ્ટ્રોરેશન કામગીરી સાથે આ ઐતિહાસીક ઈમારતમાં શાહી જામ્મા મસ્જીદનું બોર્ડ લગાવી તેની મુળભુત અસલ ઓળખ આપવવા તથા જરૂરી કાર્યવાહી કરવા મોહમ્મદ અમીન કાદરીએ માંગણી કરી છે.

#saurashtrabhoomi #media #news #gujarat #junagadandgandhinagar #marketing #radio #photography #socialmedia #entertainment #instagram #tv #business #podcast #branding #like#advertising #press #doubletap #saurashtranews #gujaratnews

error: Content is protected !!