યોગી સરકારે ગોૈ હત્યા વિરૂધ્ધ પસાર કર્યો મજબૂત કાયદો

યોગી સરકારે ગોૈ હત્યા હિરૂધ્ધ નવો અને મજબૂત કાયદો પાસ કર્યો છે. હવે જે પણ લોકો ગોૈ હત્યાનાં આરોપમાં પકડાશે તો તેને ૩ થી ૧૦ વર્ષની જેલની સજા કરવામાં આવશે. ગોૈ હત્યા કરનારની સંપત્તિ પણ જપ્ત થશે અને તોફાની તત્વોની જેમ તેની ઓળખનાં પોસ્ટર પણ લાગશે. આ સંબંદમાં યૂપી સરકારનાં સંસદીય કાર્ય મંત્રી સુરેન્દ્ર ખન્નાએ જણાવ્યું કે, યોગી સરકારે ગોૈ-વધ નિવારણ સંશોધન બિલ ર૦ર૦ પાસ કર્યું છે. આ કાયદાથી યૂપીમાં ગોૈહત્યાની વિરૂધ્ધ કડક કાયદો પસાર થઈ ગયો છે. યૂપીમાં હવે ગોૈ હત્યાનો ગુનો બિનજામીનપાત્ર હશે. નવા કાયદામાં ગોૈ હત્યા ઉપર ૩ થી ૧૦ વર્ષની જેલ અને પ લાખ સુધીનાં દંડની જાેગછાઈ છે. ગોૈવંશનાં અંગને ભંગ કરવા ઉપર ૭ વર્ષની જેલ અને ૩ લાખનો દંડ ફટકારવામાં આવશે. પ્રથમા વાર ગોૈ હત્યાનો આરોપ સાબીત થવા ઉપર ૩ થી ૧૦ વર્ષની સજાની જાેગવાઈ છે. ૩ લાખથી લઈને પ લાખ રૂપિયા સુધીનાં દંડની જાેગવાઈ છે. બીજીવાર ગોૈ હત્યાનોા આરોપ સાબિત થવા ઉપર સજા અને દંડ બમણો થશે. ગેંગસ્ટર એકઠ હેઠળ કાર્યવાહી અને સંપત્તિ જપ્ત કરવાની જાેગવાઈ કરવામાં આવી છે.

#saurashtrabhoomi #media #news #gujarat #junagadandgandhinagar #marketing #radio #photography #socialmedia #entertainment #instagram #tv #business #podcast #branding #like#advertising #press #doubletap #saurashtranews #gujaratnews

error: Content is protected !!