લ્યો હવે…UAE ઈઝરાયેલથી ફળ અને શાકભાજીની આયાત કરશે

યુએઈએ આ મહિને ઈઝરાયેલના ફળ અને શાકભાજીઓની આયાત શરૂ કરવાની આશા વ્યક્ત કરી છે. ઈઝરાયેલના કૃષિ અને ગ્રામીણ વિકાસ મંત્રાલયે જાહેરાત કરી છે. કહેવામાં આવે છે કે, મંત્રી અલોન શુસ્ટર, મંત્રાલયના કર્મચારીઓ અને સંયુક્ત અરબ અમિરાતના જળવાયુ પરિવર્તન અને સમન્વયની એક શ્રેણી પછી સત્તાવાર ટ્રિબ્યુનલ પાછલા ગુરૂવારે આપવામાં આવ્યું હતું. આ ઈઝરાયેલના ખેડૂતો માટે અદ્‌ભૂત સમાચાર છે. યુએઈની સાથે અમે જે સમજૂતિ કરી હતી તે અમે આગળ વધારી રહ્યા છીએ અને ખેતીના ક્ષેત્રમાં એક સંયુક્ત ભવિષ્ય તરીકે આગળ વધી રહ્યા છીએ. યુએઈના કૃષિ આયાતની સાથે એક વર્ષમાં લગભગ ૧૦ બિલિયન ડોલરનું મૂલ્ય છે. આ નવીનતમ સમજૂતિ જે ઓગસ્ટમાં હસ્તાક્ષર કરવામાં આવેલા સામાન્યીકરણ સોદાનું એક પરિણામ છે. કબજાવાળા રાજ્ય માટે વધુ પડતાં આકર્ષક છે. અબૂધાબીએ ઈઝરાયેલની સાથે સંબંધોને સામાન્ય કરવાના નિર્ણયનો બચાવ કરતા દાવો કર્યો કે તેણે વેસ્ટ બેંકના કબજાવાળા ગેરકાયદેસર કબજાને રોકી દીધો હતો. ઈઝરાયેલે આ પ્રકારનું વચન આપવાથી ઈન્કાર કર્યો છે. જાે કે, ઈઝરાયેલના વડાપ્રધાન બેન્જામિન નેતાન્યાહુએ ભાર આપીને જણાવ્યું છે કે, વેસ્ટ બેંકના કબજાવાળા ૩૦ ટકાની યોજનાબધ્ધ યોજનાની માંગને સ્થગિત કરી દેવામાં આવી છે.

#saurashtrabhoomi #media #news #gujarat #junagadandgandhinagar #marketing #radio #photography #socialmedia #entertainment #instagram #tv #business #podcast #branding #like#advertising #press #doubletap #saurashtranews #gujaratnews

error: Content is protected !!