સોશ્યલ મીડિયા પ્લેટફોર્મના કર્મચારીઓને જેલની ધમકી અપાઈ નથી : આઈટી મંત્રાલય

0

કેન્દ્રનાં આઇટી મંત્રાલયે જણાવ્યું છે કે, સરકારે ટિ્‌વટર જેવા કોઈ સોશ્યલ મીડિયા પ્લેટફોર્મના કર્મચારીઓને ક્યારેય જેલની સજાની ધમકી આપી નથી. ફેસબુક, વ્હોટ્‌સએપ અને ટિ્‌વટર કર્મચારીઓને જેલની સજાની ધમકી આપવામાં આવી હોવાના સંકેત આપેલા અહેવાલો ઉપર પ્રતિક્રિયા આપતાં મંત્રાલયે કહ્યું હતું કે સોશ્યલ મીડિયા પ્લેટફોર્મ ભારતના અન્ય વ્યવસાયોની જેમ જ ભારતના કાયદા અને ભારતના બંધારણનું પાલન કરવા માટે બંધાયેલા છે. “સંસદમાં જણાવવામાં આવ્યું છે તેમ સોશ્યલ મીડિયાના વપરાશકારો સરકાર, વડાપ્રધાન અથવા કોઈપણ મંત્રીની ટીકા કરી શકે છે પરંતુ હિંસાને પ્રોત્સાહન, પ્રચલિત સાંપ્રદાયિક વિભાજન અને આતંકવાદની જ્યોતને બહેકાવી શકશે નહીં.” . સરકારે ટિ્‌વટરને સેંકડો પોસ્ટ્‌સ, એકાઉન્ટ્‌સ અને હેશટેગ્સને હટાવવાનો આદેશ આપ્યો છે, જેમાં તે નિયમોનું ઉલ્લંઘન કરતી હોવાનું જાેવા મળે છે. આઇટી મંત્રાલયે જણાવ્યું હતું કે સોશ્યલ મીડિયાને લગતી તાજેતરની માર્ગદર્શિકામાં પ્લેટફોર્મનો ઉપયોગ કરવો જરૂરી છે, જેથી વપરાશકર્તાઓ માટે એક ગંભીર ફરિયાદ નિવારણ પદ્ધતિ ગોઠવવામાં આવે. તેમાં લખેલું છે કે મૌખિક રીતે કે કોઈ પણ સરકારી સંદેશાવ્યવહાર સાથે જેલની સજાની કોઈ પણ સોશ્યલ મીડિયા પ્લેટફોર્મના કર્મચારીઓને ક્યારેય ધમકી તેણે આપી નથી. સરકાર ટીકા અને અસંમતિને આવકારે છે. જાેકે, ભારતની બહારના આતંકવાદી જૂથો દ્વારા નફરત અને હિંસા વધારવા માટે સોશ્યલ મીડિયાના દુરૂપયોગ અને મહિલાઓની મોર્ફ્ડ છબીઓના પ્રસારના વારંવાર નોંધાયેલા દાખલાઓ, મહિલા યુઝર્સની સલામતી માટે જાેખમ ઉભું કરનારી ચિંતાઓ બની છે.

#saurashtrabhoomi #media #news #gujarat #junagadandgandhinagar #marketing #radio #photography #socialmedia #entertainment #instagram #tv #business #podcast #branding #like#advertising #press #doubletap #saurashtranews #gujaratnews