દેવભૂમિ દ્વારકા જિલ્લા એસ.ઓ.જી. દ્વારા મોટી સંખ્યામાં રૂપિયા ૫૦૦ના દરની જૂની ચલણી નોટો ઝબ્બે

0

દેવભૂમિ દ્વારકા જિલ્લા એસ.ઓ.જી. પોલીસ દ્વારા ભાણવડ તાલુકાના ચોખંડા ગામના એક શખ્સ પાસેથી રૂપિયા ૫૦૦ના દરની જૂની ચલણી નોટો ઝડપી લેવાયા બાદ તેની તપાસમાં તેમના મિત્ર એવા ભાવપર ગામના એક શખ્સ પાસેથી વધુ કેટલીક જૂની ચલણી નોટો કબજે કરી છે. કુલ રૂપિયા ૫.૯૫ લાખની જૂની ચલણી નોટો રાખવા સબબ બંને શખ્સો સામે કાર્યવાહી કરવામાં આવી હતી. દેવભૂમિ દ્વારકા જિલ્લા એસ.ઓ.જી. પોલીસ દ્વારા હાથ ધરવામાં આવેલા પેટ્રોલિંગ દરમ્યાન પોલીસ હેડ કોન્સ્ટેબલ નિલેશભાઈ કારેણાને મળેલી બાતમીના આધારે ભાણવડ તાલુકાના ચોખંડા ગામે રહેતા કાનાભાઈ અરજણભાઈ ભાટુ નામના ૫૫ વર્ષિય આહિર શખ્સે ભારત સરકાર દ્વારા નોટબંધી વખતે ચલણમાંથી રદ કરેલી રૂપિયા ૫૦૦ના દરની ૭૧૦ નંગ જૂની નોટો રાખવા સબબ તેની સામે કાર્યવાહી કરવામાં આવી હતી. આ શખ્સની પૂછપરછમાં અરજણભાઈના મિત્ર એવા પોરબંદર તાલુકાના ભાવપર ગામે રહેતા વાઘાભાઈ રાજાભાઈ ઓડેદરાના ચેકિંગમાં પણ તેની પાસે રહેલી ૪૮૦ નંગ રૂપિયા ૫૦૦ના દરની જૂની ચલણી નોટો મળી આવી હતી. આથી પોલીસે બંને શખ્સો પાસેથી અનુક્રમે રૂા.૩,૫૫,૦૦૦ તથા રૂા.૨,૪૦,૦૦૦ મળી કુલ રૂપિયા ૫,૯૫,૦૦૦ની ૧૧૯૦ નંગ રદ થયેલી જૂની ચલણી નોટો કબ્જે કરી, ધોરણસરની કાર્યવાહી કરી હતી. આ કામગીરી જિલ્લા પોલીસ વડા નિતેશ પાંડેયની સૂચના મુજબ ઇન્ચાર્જ પી.આઈ. પી.સી. સિંગરખીયા તથા સ્ટાફના ભીખાભાઈ ગાગીયા, રાજભા જાડેજા, ઈરફાનભાઈ ખીરા, નિલેશભાઈ કારેણા, કિશોરસિંહ જાડેજા, મહાવીરસિંહ ગોહિલ વિગેરે દ્વારા કરવામાં આવી હતી.

error: Content is protected !!