૧૦ નવેમ્બર-પરિવહન દિવસ

0

પરિવહન દિવસ દર વર્ષે ૧૦ નવેમ્બરે ઉજવવામાં આવે છે. વ્યક્તિગત વાહનોના ઉપયોગના પરિણામો અને પ્રદૂષણના વધતા દરો અને હાનિકારક વાયુઓના ઉત્સર્જનને ઘટાડવા માટે જાહેર પરિવહનનો ઉપયોગ કરવાની તીવ્ર જરૂરિયાત સામે જાગૃતિ લાવવાનું પણ અવલોકન કરવામાં આવે છે. આધુનિક પરિવહન પ્રણાલીઓ જેમ કે ઓટોમોબાઈલ, ટ્રક, એરક્રાફ્ટ, ટ્રેન, પાઈપલાઈન અને જથ્થાબંધ અને કન્ટેનર જહાજાે વિશાળ માત્રામાં માલસામાન અને લોકોને ખસેડવાની પદ્ધતિ પૂરી પાડે છે જે વૈશ્વિક અર્થતંત્રને સક્ષમ બનાવે છે. પરિવહનનો ચોક્કસ હેતુ ગતિશીલતાની માંગને પૂર્ણ કરવાનો છે કારણ કે પરિવહન ફક્ત ત્યારે જ અસ્તિત્વમાં હોઈ શકે છે જાે તે મુસાફરો, નૂર અને માહિતીને આસપાસ ખસેડે. પરિવહનના ચાર મુખ્ય માધ્યમો રોડવેઝ, રેલ્વે, જળમાર્ગ અને હવાઈ માર્ગ છે
જાહેર પરિવહનના ૮ લાભો
સમુદાય આરોગ્ય સુધારે છે. સમુદાયને આર્થિક લાભો. બળતણ કાર્યક્ષમતા સુધારે છે. જાહેર પરિવહન વાયુ પ્રદૂષણ ઘટાડે છે. રોડ ભીડ સુધારે છે. સમુદાય ગતિશીલતા સુધારે છે. એક સમાન પરિવહન વ્યવસ્થા પૂરી પાડે છે. જાહેર વાહનવ્યવહાર મુસાફરોની ઉત્પાદકતામાં સુધારો કરે છે.
પરિવહનના વિવિધ પ્રકારો હવાઈ, પાણી અને જમીન પરિવહન છે, જેમાં રેલ અથવા રેલ્વે, રોડ અને ઓફ-રોડ પરિવહનનો સમાવેશ થાય છે. વિમાન એ પરિવહનનું સૌથી ઝડપી માધ્યમ છે. તે માત્ર થોડા કલાકોમાં હજારો કિલોમીટરનું અંતર કાપે છે. તેથી તે ટૂંકા સમયમાં ખૂબ લાંબા અંતરની મુસાફરી કરવા માટે ઉપયોગી છે.

error: Content is protected !!